Lớp học thân yêu của tôi - 7A6 - nơi mà chúng tôi được học, được vui chơi, được quen nhiều bạn bè và nhân được rất nhiều sự yêu thương của thầy cô, bè bạn
Nơi đây còn chứng kiến biế tbao kỉ niệm buồn, vui của lũ học trò hồn nhiên chúng tôi. Đây làng ôi nhà thứ 2 của chúng tôi, một ngôi nhà hạnh phúc vàng ngập tràn niềm vui, ngôi nhà với 44 thành viên- rất cân bằng- 22 nữ và 22 nam . Phần lớn các bạn 7A6 ngoan ngoãn, có tinh thần đoàn kết tương ái, hòa đồng với nhau , luôn cùng nhau tiến lên trong học tập và giữ vững tình bạn bè . Bạn bè trong lớp luôn có ý thức giúp đỡ các bạn kém may mắn hơn mình ,Trong quá trình học tập lớp luôn có sự cố gắng để đạt kết quả cao.Các bạn trong lớp tích cực ủng hộ học sinh nghèo , khó khăn , các bạn vùng lũ lụt , bão ,… Lớp 7A6với đội ngủ cán bộ lớp nhiệt ttình đã không ngừng cố gắng giúp lớp vươn lên.: bạn Đinh Xuân Hoàng là lớp trưởng-một học sinh rất chăm ngoan , lễ phép,luôn thực hiện tốt những nội quy nhà trường , lớp học và luôn diều hành lớp bảo ban nhắc nhở các bạn để cùng nhau tiến bộ;lớp phó học tập Uyên Nhi đã phối hợp cùng bạn lớp trưởng giúp đỡ các bạn có học lực còn yếu , giảng lại những phần khó để các bạn hiểu;lớp phó lao động Dương Minh Quang-người học sinh không chỉ ngoan ngoãn học giỏi mà bạn còn thực hiện rất tốt nghĩa vụ và nhiệm vụ của mình, ạn luôn giữ gìn cho lớp học sạnh đẹp , nề nếp tốt; Vũ Phương Quỳnh lớp phó kỉ luật , bạn Tiên lớp phó văn nghệ . Tiên và các bạn có năng khiếu ca hát, nhảy múa đã gây dựng cho lớp những thành tích tố ttrong các hoạt động văn nghệ của trường tổ chức.