TẬP HUẤN QUY TRÌNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID-19 KHI HỌC SINH ĐI HỌC TRỞ LẠI
Thứ sáu - 28/02/2020 01:47
Sáng 27 tháng 2 năm 2020 trường THCS Mai Dịch tổ chức buổi tập huấn về phòng chống dịch Covid-19, các quy trình phòng chống dịch Covid-19 khi học sinh đi học trở lại. Đến dự với buổi họp tập huấn có đồng chí Vũ Huy Tùng - Chuyên viên Phòng GD&ĐT quận Cầu Giấy. Trong buổi tập huấn, các thành viên của Hội đồng sư phạm nhà trường được cung cấp đầy đủ thông tin về virus corona chủng mới, tình hình dịch bệnh hiện nay, hướng dẫn phòng chống dịch của Bộ Y tế khi học sinh đi học trở lại. Cô giáo Nguyễn Thị Minh Quyên - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường phổ biến quy trình phòng chống dịch tại nhà trường, trong đó nhấn mạnh: Bên cạnh việc đảm bảo hoạt động dạy và học thì việc theo dõi sát sao tình hình sức khỏe của học sinh và hướng dẫn các em giữ gìn vệ sinh cá nhân, rửa tay đúng cách; giữ gìn vệ sinh phòng dịch chung... là nhiệm vụ quan trọng hàng đầu trong giai đoạn này. Các thầy, cô giáo cần nêu cao tinh thần gương mẫu, trách nhiệm vì môi trường học tập an toàn cũng như góp phần đảm bảo sức khỏe cộng đồng. Buổi tập huấn kết thúc lúc 11h30 cùng ngày.